Chủ tịch UBND tỉnh Bắc Ninh hiện nay là ông Nguyễn Tử Quỳnh. Ngày 28/6/2016, ông Nguyễn Tử Quỳnh, Chủ tịch UBND tỉnh khóa XVII đã tái đắc cử chức vụ Chủ tịch UBND tỉnh khóa XVIII nhiệm kỳ 2016-2021.

 

Sau thành công của cuộc bầu cử đại biểu Quốc hội khóa 14 và đại biểu HĐND các cấp, Infonet.vn xin trân trọng giới thiệu tới bạn đọc chân dung các vị lãnh đạo HĐND, UBND các tỉnh, thành phố nhiệm kỳ 2016-2021 để bạn đọc tiện theo dõi.


 

Trước đó, ngày 24/4/2015, tại kỳ họp thứ 14, Hội đồng Nhân dân tỉnh Bắc Ninh khóa XVII đã bầu ông Nguyễn Tử Quỳnh, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực Ủy ban Nhân dân tỉnh, giữ chức vụ Chủ tịch Ủy ban Nhân dân tỉnh với tỷ lệ phiếu bầu 100%.

Ông Nguyễn Tử Quỳnh, Chủ tịch UBND tỉnh Bắc Ninh (ảnh: Tin tức)

Ông: Nguyễn Tử Quỳnh

- Sinh ngày: 02 tháng 09 năm 1959.

- Quê quán: Phường Thị Cầu, thành phố Bắc Ninh, tỉnh Bắc Ninh.

- Dân tộc: Kinh.

- Trình độ chuyên môn: Đại học chuyên ngành Toán kinh tế.

- Trình độ lý luận chính trị: Cử nhân

- Chức vụ: Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh Bắc Ninh.

Quá trình công tác:


- Từ tháng 10 năm 1981 đến tháng 6 năm 1984: Cán bộ Xí nghiệp chế biến thức ăn gia súc Tân Dĩnh, Ty Nông nghiệp Hà Bắc.

- Từ tháng 7 năm 1984 đến tháng 7 năm 1988: Phó Bí thư Chi bộ, Phó Giám đốc Xí nghiệp chế biến thức ăn gia súc Tân Dĩnh, Ty Nông nghiệp Hà Bắc.

- Từ tháng 8 năm 1988 đến tháng 10 năm 1994: Đảng ủy viên, Bí thư Chi bộ, Trưởng Phòng Kinh tế - Tổng hợp, Sở Nông nghiệp Hà Bắc; Ủy viên BCH Công đoàn thị xã Bắc Giang, Chủ tịch Công đoàn Sở Nông nghiệp Hà Bắc.

- Từ tháng 11 năm 1994 đến tháng 12 năm 1996: Chi ủy viên Chi bộ - Trưởng Phòng Kế hoạch - Tài chính, Sở Địa chính Hà Bắc.

- Từ tháng 1 năm 1997 đến tháng 12 năm 1999: Bí thư Chi bộ - Phó Giám đốc Sở Địa chính Bắc Ninh.

-Từ tháng 01 năm 2000 đến tháng 9 năm 2003: Tỉnh ủy viên - Bí thư Chi bộ, Phó Giám đốc Sở Địa Chính Bắc Ninh.

- Từ tháng 10 năm 2003 đến tháng 4 năm 2008: Tỉnh ủy viên - Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Sở Tài nguyên và Môi trường Bắc Ninh.

- Từ tháng 5 năm 2008 đến tháng 10 năm 2008: Tỉnh ủy viên – Bí thư Thành ủy Bắc Ninh, tỉnh Bắc Ninh.

- Từ tháng 11 năm 2008 đến tháng 6 năm 2011: Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy – Bí thư Thành ủy Bắc Ninh, tỉnh Bắc Ninh.

- Từ tháng 7 năm 2011 đến tháng 4 năm 2015: Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy – Phó Chủ tịch UBND tỉnh Bắc Ninh.

- Từ tháng 5 năm 2015 – đến nay: Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh Bắc Ninh; Đại biểu HĐND tỉnh Bắc Ninh khóa XVIII, nhiệm kỳ 2016-2021.

* Bài viết có sử dụng thông tin tư liệu trên Cổng thông tin điện tử Bắc Ninh.

N.K