Danh sách 50 người trúng cử đại biểu HĐND tỉnh Vĩnh Long nhiệm kỳ 2016-2021

T.H

Ủy ban Bầu cử tỉnh Vĩnh Long đã công bố kết quả cuộc bầu cử.

Theo đó, có 50 đại biểu đã trúng cử vào HĐND tỉnh nhiệm kỳ 2016-2021 bao gồm:

Đơn vị bầu cử số 1 

1. Ông Nguyễn Văn Quang- Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh Vĩnh Long. 

2. Ông Đặng Minh Quân- Thành ủy viên, Phó Trưởng phòng Phòng Quản lý đô thị TP Vĩnh Long. 

3. Ông Ngô Ngọc Hải (Thượng tọa Thích Thiện Trí)- Trưởng Ban pháp chế Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh Vĩnh Long. 

4. Bà Nguyễn Huỳnh Thu- Tỉnh ủy viên, Bí thư Tỉnh Đoàn Vĩnh Long. 

Đơn vị bầu cử số 2 

1. Ông Nguyễn Đắc Phương- Chi ủy viên, Trưởng Phòng Giáo dục lý luận chính trị- lịch sử Đảng- Ban Tuyên giáo tỉnh Vĩnh Long. 

2. Ông Văn Hiến Vĩnh- Ủy viên Ban Chấp hành Hội Văn học nghệ thuật, Phó Tổng Biên tập Tạp chí Văn nghệ Cửu Long. 

3. Ông Lê Văn Tiều- Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch HĐND TP Vĩnh Long. 

Đơn vị bầu cử số 3 

1. Bà Nguyễn Thị Tuyết Mai- Ủy viên Ban Chấp hành Liên hiệp hội, Chủ tịch Hội Giống cây trồng, Giám đốc Trung tâm Giống nông nghiệp. 

2. Bà Nguyễn Thị Thanh Tuyền- Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ cơ quan chính quyền, Phó Trưởng Phòng Văn hóa- Thông tin huyện Long Hồ.

3. Bà Nguyễn Thị Thu- Ủy viên Thường vụ, Chủ tịch Ủy ban MTTQ huyện Long Hồ. 

4. Ông Nguyễn Văn Nhỏ- Ủy viên Đảng Đoàn, Phó Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh, Phó Chủ tịch Hội Người cao tuổi tỉnh Vĩnh Long. 

5. Ông Trần Văn Khái- Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở LĐ- TB & XH. 

Đơn vị bầu cử số 4 

1. Ông Trần Anh Tuấn- Bí thư Đảng ủy, Quyền Hiệu trưởng- Trường Cao đẳng Nghề Vĩnh Long. 

2. Ông Lê Minh Thiện- Huyện ủy viên, Chủ tịch Hội Nông dân huyện Long Hồ. 

3. Ông Phạm Tứ Phương- Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Công thương tỉnh Vĩnh Long. 

Đơn vị bầu cử số 5 

1. Ông Nguyễn Hiếu Nghĩa- Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Nội vụ tỉnh Vĩnh Long. 

2. Bà Trương Võ Minh Nguyệt- Huyện ủy viên, Bí thư Huyện Đoàn Mang Thít. 

3. Ông Lê Thành Lượng- Ủy viên Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng Ban Nội chính Tỉnh ủy Vĩnh Long. 

4. Ông Lê Tuấn Vũ- Phó Giám đốc Trung tâm Kiểm nghiệm- Sở Y tế tỉnh Vĩnh Long.

5. Bà Đào Thị Tuyết Vân- Ủy viên Thường vụ Đảng ủy, Trưởng Phòng Tổ chức hành chính- Đài Phát thanh THVL. 

Đơn vị bầu cử số 6 

1. Ông Bùi Văn Nghiêm- Ủy viên Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư huyện Vũng Liêm. 

2. Ông Nguyễn Hữu Trí- Trưởng Ban Pháp chế HĐND tỉnh khóa VIII. 

3. Ông Lê Tiến Nam- Phó Chủ tịch Hội Liên hiệp Các tổ chức hữu nghị tỉnh Vĩnh Long. 

4. Bà Lê Thị Thanh Vân- Trưởng Phòng Nông nghiệp và PTNT huyện Vũng Liêm. 

Đơn vị bầu cử số 7 

1. Ông Lê Văn Lập- Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện. 

2. Ông Phùng Văn Mười- Phó Chính ủy, Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Vĩnh Long. 

3. Ông Bùi Văn Nở- Ủy viên Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy. 

4. Ông Lê Phước Thiện- Phó Bí thư Đảng ủy, Phó Trưởng ban Ban quản lý các khu công nghiệp tỉnh Vĩnh Long. 

Đơn vị bầu cử số 8 

1. Ông Trương Văn Sáu- Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh khóa VIII. 

2. Bà Nguyễn Thị Thùy Trang- Đảng ủy viên, Phó Chủ tịch UBND xã Mỹ Thạnh Trung. 

3. Ông Nguyễn Bá Tòng- Ủy viên Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện Tam Bình. 

4. Ông Nguyễn Văn Thả- Bí thư chi bộ, Trưởng Phòng Nông nghiệp và PTNT huyện Tam Bình. 

Đơn vị bầu cử số 9 

1. Ông Trương Văn Tùng- Trưởng Phòng Theo dõi công tác phòng chống tham nhũng Ban Nội chính Tỉnh ủy Vĩnh Long. 

2. Ông Huỳnh Bá Long- Tỉnh ủy viên, Chủ tịch Liên đoàn Lao động tỉnh. 

3. Bà Lê Ngọc Thúy- Chi ủy viên, Trưởng Phòng Phóng viên Báo Vĩnh Long. 

Đơn vị bầu cử số 10 

1. Ông Nguyễn Văn Tùng- Bí thư Đảng ủy, Phó Giám đốc Sở KH- CN Vĩnh Long. 

2. Bà Nguyễn Thị Tuyết Oanh- Phó Chi cục Trưởng Chi cục Dân số- KHHGĐ tỉnh Vĩnh Long. 

3. Bà Nguyễn Thị Tuyền- Huyện ủy viên; Trưởng Phòng Nội vụ huyện Trà Ôn. 

Đơn vị bầu cử số 11 

1. Ông Nguyễn Văn Hiểu- Tỉnh ủy viên, Phó Bí thư Đảng ủy, Phó Giám đốc Công an tỉnh. 

2. Ông Trần Văn Ý- Phó Bí thư chi bộ, Phó Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy. 

3. Ông Linh mục Nguyễn Hữu Nha- Phó Chủ tịch Ủy ban Đoàn kết công giáo tỉnh Vĩnh Long. 

Đơn vị bầu cử số 12 

1. Ông Nguyễn Minh Dũng- Tỉnh ủy viên, Bí thư Thị ủy Bình Minh. 

2. Ông Nguyễn Thành Thế- Ủy viên Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy. 

3. Bà Ngô Thị Hồng Gấm- Chủ tịch Hội Liên hiệp Phụ nữ TX Bình Minh. 

4. Bà Lê Thị Lệ Uyên- Ủy viên Đảng Đoàn, Phó Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh. 

Đơn vị bầu cử số 13 

1. Ông Lê Quang Trung- Ủy viên Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch UBND tỉnh. 

2. Ông Lê Văn Phúc- Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Bình Tân. 

3. Ông Nguyễn Thành Nghiệp- Phó Ban Dân vận Tỉnh ủy. 

4. Ông Nguyễn Văn Nhanh- Phó Trưởng Ban Đại diện Phật giáo Hòa hảo. 

5. Bà Võ Ngọc Thơ- Chi ủy viên, Phó trưởng Phòng Nông nghiệp và PTNT huyện Bình Tân. 

cùng chuyên mục
Kéo xuống để xem tiếp nội dung
Xem thêm trên infonet