Ngày 27/5 vừa qua, Ủy ban Bầu cử tỉnh Lạng Sơn đã ban hành Quyết định số 41/QĐ-UBBC công bố kết quả cuộc bầu cử với danh sách 58 đại biểu trúng cử HĐND tỉnh nhiệm kỳ 2016-2021.
Ảnh minh họa: Infonet

Danh sách 58 đại biểu HĐND tỉnh Lạng Sơn nhiệm kỳ 2016-2021 bao gồm:

Đơn vị bầu cử số 1
Gồm 3 phường: Hoàng Văn Thụ, Tam Thanh, Vĩnh Trại và xã Hoàng Đồng thuộc thành phố Lạng Sơn

 1. Dương Xuân Hòa
2. Nông Bích Thuận
3. Trịnh Minh Trường (Đại đức Thích Bản Chung)
4. Trần Thị Phương Trinh
Đơn vị bầu cử số 2
Gồm phường Đông Kinh, phường Chi Lăng, xã Mai Pha và xã Quảng Lạc thuộc thành phố Lạng Sơn

1. Nguyễn Thanh Bình
2. Đào Đức Hoan
3. Vương Lê Hoàng
Đơn vị bầu cử số 3
Gồm Huyện Tràng Định

1. Hoàng Thúy Duyên
2. Hoàng Văn Hoàn
3. Nguyễn Anh Dũng
4. Hướng Văn Độ
5. Triệu Văn Lạng
Đơn vị bầu cử số 4
Gồm Huyện Bình Gia

1. Lương Trương Đạt
2. Hoàng Văn Nghiệm
3. Lê Thị Lan Anh
4. Trần Thị Sơn Thùy
Đơn vị bầu cử số 5
Gồm Huyện Bắc Sơn

1. Dương Xuân Huyên
2. Nguyễn Đặng Ân
3. Nguyễn Công Trưởng
4. Hoàng Văn Tài
5. Giáp Thị Bắc
Đơn vị bầu cử số 6
Gồm Huyện Văn Lãng

1. Vũ Hồng Quang
2. Đoàn Thu Hà
3. Đường Thị Xuyến
4. Trần Hồng Nghĩa
Đơn vị bầu cử số 7
Gồm Huyện Văn Quan

1. Vy Thế Hồng
2. Nông Văn Thảm
3. Hồ Phi Dũng
4. Bế Thị Hòa
Đơn vị bầu cử số 8
Gồm thị trấn Đồng Đăng và 11 xã: Hồng Phong, Phú Xá, Thụy Hùng, Bình Trung, Bảo Lâm, Thạch Đạn, Thanh Loà, Lộc Yên, Song Giáp, Tân Thành, Xuân Long thuộc huyện Cao Lộc

1. Phạm Quang Cường
2. Triệu Quang Huy
3. Nguyễn Hoàng Tùng
Đơn vị bầu cử số 9
Gồm thị trấn Cao Lộc và 10 xã: Hợp Thành, Yên Trạch, Gia Cát, Hoà Cư, Cao Lâu, Xuất Lễ, Hải Yến, Mẫu Sơn, Công Sơn, Tân Liên thuộc huyện Cao Lộc

1. Tô Hùng Khoa
2. Nguyễn Hồng Đức
3. Lê Thị Tú Anh
Đơn vị bầu cử số 10
Gồm thị trấn Đồng Mỏ và 9 xã: Mai Sao, Thượng Cường, Gia Lộc, Bằng Hữu, Bằng Mạc, Vạn Linh, Hòa Bình, Y Tịch, Bắc Thủy thuộc huyện Chi Lăng 

 1. Phạm Ngọc Thưởng
2. Hoàng Minh Trường
3. Nguyễn Thị Hồng Vân
Đơn vị bầu cử số 11
Gồm thị trấn Chi Lăng và 10 xã: Chi Lăng, Quang Lang, Nhân Lý, Quan Sơn, Lâm Sơn, Hữu Kiên, Liên Sơn, Vân Thủy, Vân An, Chiến Thắng thuộc huyện Chi Lăng 

 1. Vũ Văn Quang
2. Hồ Thị Lan Anh
3. Hoàng Thị Hiền
Đơn vị bầu cử số 12
Gồm thị trấn Hữu Lũng và 13 xã: Hồ Sơn, Nhật Tiến, Sơn Hà, Quyết Thắng, Yên Bình, Hòa Bình, Đồng Tiến, Thanh Sơn, Tân Lập, Vân Nham, Đô Lương, Minh Tiến, Thiện Kỵ thuộc huyện Hữu Lũng

1. Đoàn Thị Hậu
2. Đặng Thị Kiều Vân
3. Lý Việt Hưng
4. Ngô Văn Hùng
(Mè Văn Hùng)
Đơn vị bầu cử số 13
Gồm 12 xã: Hữu Liên, Yên Thịnh, Yên Sơn, Yên Vượng, Cai Kinh, Hòa Lạc, Hòa Sơn, Tân Thành, Hòa Thắng, Minh Sơn, Minh Hòa, Đồng Tân thuộc huyện Hữu Lũng

1. Hồ Tiến Thiệu
2. Nguyễn Văn Hương
3. Trần Thanh Nhàn
4. Vũ Thị Tuyến
Đơn vị bầu cử số 14
Gồm thị trấn Lộc Bình và 17 xã: Mẫu Sơn, Xuân Lễ, Vân Mộng, Như Khuê, Lục Thôn, Xuân Tình, Nhượng Bạn, Quan Bản, Xuân Mãn, Đồng Bục, Bằng Khánh, Yên Khoái, Tú Mịch, Hữu Khánh, Hiệp Hạ, Minh Phát, Hữu Lân thuộc huyện Lộc Bình

1. Lý Đức Thanh
2. Nguyễn Thị Hà
3. Hoàng Thị Kim Vân
Đơn vị bầu cử số 15
Gồm thị trấn Na Dương và 10 xã: Khuất Xá, Tú Đoạn, Tĩnh Bắc, Tam Gia, Sàn Viên, Đông Quan, Nam Quan, Lợi Bác, Xuân Dương, Ái Quốc thuộc huyện Lộc Bình

1. Hoàng Văn Cường
2. Đàm Văn Chính
3. Hà Thị Khánh Vân
Đơn vị bầu cử số 16
Gồm Huyện Đình Lập

1. Nông Lương Chấn
2. Nguyễn La Thông
3. Lâm Xuân Tặng

T. Huyên