Ngày 30/5 vừa qua, Ủy ban Bầu cử tỉnh Thái Nguyên đã công bố kết quả cuộc bầu cử.

Theo đó, có 75 đại biểu đã trúng cử HĐND tỉnh Thái Nguyên nhiệm kỳ 2016-2021. Danh sách bao gồm:

* Đơn vị bầu cử số 1:

1. Trần Thị Hằng, Bí thư Đoàn phường, Phó Chủ tịch Uỷ ban MTTQ phường Phan Đình Phùng, T.P Thái Nguyên;
2. Bùi Xuân Hoà, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh uỷ, Chủ tịch HĐND tỉnh khoá XII.

* Đơn vị bầu cử số 2:

1. Trần Thị Thanh Huệ, Bí thư Đoàn Trường Phổ thông Vùng cao Việt Bắc;
2. Trần Quốc Tỏ, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh uỷ.

* Đơn vị bầu cử số 3:

1. Nguyễn Văn Đồng, Phó Chỉ huy trưởng kiêm Tham mưu trưởng Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh;
2. Phan Thị Thu Hằng, Giám đốc Trung tâm Đào tạo theo nhu cầu xã hội, Trường Đại học Nông lâm - Đại học Thái Nguyên;
3. Vũ Duy Hoàng, Phó Chủ tịch Thường trực Liên đoàn Lao động tỉnh.

* Đơn vị bầu cử số 4:

1. Phạm Việt Đức, Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo;
2. Nguyễn Văn Hoàng, Chủ tịch Ủy ban MTTQ phường Túc Duyên, T.P Thái Nguyên;
3. Nguyễn Vũ Thanh Thanh, Trưởng khoa Khoa học sự sống, Trường Đại học Khoa học - Đại học Thái Nguyên.

* Đơn vị bầu cử số 5

1. Nguyễn Thị Hương, Phó Hiệu trưởng Trường Tiểu học Lương Ngọc Quyến, T.P Thái Nguyên;
2. Nguyễn Minh Quang, Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Tài chính;
3. Lê Quang Tiến, Tỉnh ủy viên, Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch UBND T.P Thái Nguyên.

* Đơn vị bầu cử số 6

1. Lê Thị Thu An, Bí thư Đảng ủy phường Thịnh Đán, T.P Thái Nguyên;
2. Vũ Hồng Bắc, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh khóa XII;
3. Nguyễn Hoàng Mác, Phó Chủ tịch UBND T.P Thái Nguyên.

* Đơn vị bầu cử số 7:

1. Đỗ Đức Công, Tỉnh ủy viên, Chánh Thanh tra tỉnh Thái Nguyên;
2. Đoàn Thị Hảo, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy T.P Thái Nguyên;
3. Trần Văn Khương, Trưởng Phòng Công tác HĐND - Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh.

* Đơn vị bầu cử số 8:

1. Ngô Quảng Bá, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam T.P Sông Công;
2. Nguyễn Khắc Lâm, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh khóa XII.

*Đơn vị bầu cử số 9:

1. Phan Mạnh Cường, Tỉnh ủy viên, Trưởng ban Quản lý các Khu công nghiệp tỉnh;
2. Dương Xuân Hùng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy Sông Công.

*Đơn vị bầu cử số 10:

1. Ngô Trung Đình, Chủ tịch Ủy ban MTTQ T.X Phổ Yên;
2. Phạm Văn Thọ, Tỉnh ủy viên, Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh.

*Đơn vị bầu cử số 11:

1. Nguyễn Văn Cường, Giám đốc Công ty TNHH Cường Đại, Phó Chủ tịch Hội Doanh nghiệp T.X Phổ Yên;
2. Lê Văn Tâm, Phó Trưởng Ban Kinh tế và Ngân sách HĐND tỉnh khóa XII.

* Đơn vị bầu cử số 12:

1. Nguyễn Duy Hương, Giám đốc Chi nhánh Thương mại T.X Phổ Yên;
2. Lê Văn Tuấn, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy;
3. Lê Thanh Tuyết, Tỉnh ủy viên, Bí thư Thị ủy Phổ Yên.

* Đơn vị bầu cử số 13:

1. Lưu Đình Đông, Chỉ huy trưởng Ban Chỉ huy Quân sự T.X Phổ Yên;
2. Dương Văn Hiến, Trưởng Phòng Kinh tế T.X Phổ Yên;
3. Nguyễn Văn Khoa, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy.

*Đơn vị bầu cử số 14:

1. Dương Văn Lượng, Tỉnh ủy viên, Chánh Văn phòng Tỉnh ủy;
2. Mai Thị Thúy Nga, Trưởng Ban Pháp chế HĐND tỉnh khóa XII;
3. Nguyễn Minh Tuấn, Trưởng Phòng Tài chính - Kế hoạch huyện Phú Bình.

* Đơn vị bầu cử số 15:

1. Nguyễn Thị Thúy Nga, Phó Trưởng Ban Văn hóa - Xã hội HĐND tỉnh khóa XII;
2. Dương Thị Hồng Nhã, Công chức Văn phòng HĐND và UBND huyện Phú Bình;
3. Đinh Hồng Thanh, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Phú Bình, Chủ tịch HĐND huyện Phú Bình.

* Đơn vị bầu cử số 16:

1. Trần Văn Ngọc, Công chức Tư pháp hộ tịch UBND xã Dương Thành, huyện Phú Bình;
2. Kiều Thị Thao, Trưởng Phòng Nội vụ huyện Phú Bình;
3. Nguyễn Như Tuấn, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Giám đốc Công an tỉnh.

* Đơn vị bầu cử số 17:

1. Trịnh Việt Hùng, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh khóa XII;
2. Lê Văn Ký, Giám đốc Công ty TNHH Một thành viên Xi măng Quang Sơn, huyện Đồng Hỷ;
3. Bùi Thanh Tâm, Phó Trưởng Ban Thường trực Ban Tuyên giáo Huyện ủy Đồng Hỷ.

* Đơn vị bầu cử số 18:

1. Phạm Văn Sỹ, Bí thư Huyện uỷ Đồng Hỷ;
2. Nhữ Văn Tâm, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh khóa XII.

* Đơn vị bầu cử số 19:

1. Nguyễn Thị Hà, Trưởng Phòng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn huyện Đồng Hỷ;
2. Ân Văn Thanh, Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh.

* Đơn vị bầu cử số 20:

1. Hoàng Văn Quý, Phó Trưởng Ban Dân tộc HĐND tỉnh khóa XII;

2. Đặng Xuân Trường, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Võ Nhai.

* Đơn vị bầu cử số 21:

1. Phan Thị Phương, Phó Chánh Văn phòng Huyện ủy Võ Nhai;
2. Dương Văn Tiến, Tỉnh ủy viên, Bí thư Tỉnh đoàn.

* Đơn vị bầu cử số 22:

1. Hoàng Văn Hùng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng Ban Nội chính Tỉnh ủy;
2. Trương Thị Kim Thanh, Chủ tịch Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện Đại Từ;
3. Đoàn Bách Thảo, Phó Trưởng Phòng Công tác HĐND, Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh.

* Đơn vị bầu cử số 23:

1. Nguyễn Thế Đại, Giám đốc Công ty Cổ phần Đầu tư Xây dựng Thương mại Hội An - huyện Đại Từ;
2. Hà Thị Bích Hồng, Tỉnh ủy viên, Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh;
3. Cao Việt Hùng, Trưởng Ban Tổ chức Huyện uỷ Đại Từ.

*Đơn vị bầu cử số 24:

1. Nguyễn Thị Loan, Trưởng Phòng Tài chính - Kế hoạch huyện Đại Từ;
2. Nguyễn Văn Mậu, Trưởng Ban Kinh tế và Ngân sách HĐND tỉnh khóa XII.

* Đơn vị bầu cử số 25:

1. Vi Thị Chung, Tỉnh ủy viên, Trưởng Ban Văn hóa - Xã hội HĐND tỉnh khóa XII;
2. Lê Kim Phúc, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện uỷ Đại Từ.

*Đơn vị bầu cử số 26:

1. Nguyễn Thu Hương, Phó Trưởng Phòng Nội vụ huyện Phú Lương;
2. Nguyễn Đức Lực, Tỉnh ủy viên, Phó Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy;
3. Lê Thị Thúy Nguyên, Trưởng Phòng Nông nghiệp và Phát triển Nông thôn huyện Phú Lương.

* Đơn vị bầu cử số 27:

1. Hà Thị Hường, Chánh Văn phòng Huyện ủy Phú Lương;
2. Phạm Hoàng Sơn, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy.

* Đơn vị bầu cử số 28:

1. Nguyễn Thị Mai, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Phú Lương;
2. Nguyễn Thanh Tùng, Phó Chủ tịch Thường trực Ủy ban MTTQ tỉnh.

* Đơn vị bầu cử số 29:

1. Chu Thị Thúy Hà, Bí thư Đảng ủy xã Kim Phượng, huyện Định Hóa;
2. Phạm Thái Hanh, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Giám đốc Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch;
3. Lương Văn Lành, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Định Hóa.

* Đơn vị bầu cử số 30:

1. Nguyễn Thị Quỳnh Hương, Tỉnh ủy viên, Ủy viên Ban Chấp hành TW Hội Liên hiệp Phụ nữ Việt Nam, Chủ tịch Hội Liên hiệp Phụ nữ tỉnh;
2. Nguyễn Thái Nam, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Định Hóa.

T.H