Chiều qua 30/5, Ủy ban bầu cử tỉnh Đồng Tháp đã công bố danh sách những người trúng cử đại biểu HĐND các cấp nhiệm kỳ 2016-2021 trong tỉnh.

Theo đó, danh sách những đại biểu trúng cử HĐND tỉnh gồm có 63 người:

* Đơn vị bầu cử số 1 (gồm toàn bộ huyện Tân Hồng) gồm:

1. Ông Mai Minh Chiến

2. Ông Phạm Văn Hăng

3. Ông Huỳnh Minh Tuấn

* Đơn vị bầu cử số 2 (gồm các xã: Thường Thới Hậu A, Thường Thới Hậu B, Thường Lạc, Thường Thới Tiền, Thường phước 1 và Thường Phước 2 thuộc huyện Hồng Ngự) gồm:

1. Ông Phạm Văn Chuẩn

2. Ông Lê Đình Huy

3. Bà Ngô Thị Lệ Nga

* Đơn vị bầu cử số 3 (gồm các xã: Phú Thuận A, Phú Thuận B, Long Khánh A, Long Khánh B và Long Thuận thuộc huyện Hồng Ngự) gồm:

1. Ông Nguyễn Đình Anh

2. Ông Nguyễn Văn Thuận

3. Ông Bùi Thanh Tiền

* Đơn vị bầu cử số 4 (gồm toàn bộ thị xã Hồng Ngự) gồm:

1. Bà Đoàn Duy Thùy Ngạn

2. Ông Nguyễn Hùng Tráng

3. Ông Trần Quốc Vinh

* Đơn vị bầu cử số 5 (gồm toàn bộ huyện Tam Nông) gồm:

1. Ông Bùi Minh Châu

2. Ông Nguyễn Văn Công

3. Ông Phan Văn Hợp

4. Ông Đặng Xuân Huy

* Đơn vị bầu cử số 6 (gồm các xã: Tân Hòa, Tân Quới, Tân Bình, Tân Huề, Tân Long, An Phong thuộc huyện Thanh Bình) gồm:

1. Ông Bùi Thanh Dũng.

2. Ông Nguyễn Văn Ký (Linh Mục Ký)

3. Ông Nguyễn Văn Thi

* Đơn vị bầu cử số 7 (gồm các xã: Bình Thành, Tân Phú, Phú Lợi, Tân Mỹ, Bình Tấn, Tân Thạnh, thị trấn Thanh Bình thuộc huyện Thanh Bình) gồm:

1. Ông Nguyễn Văn Hiển

2. Ông Nguyễn Văn Nguyện

3. Ông Nguyễn Đức Thọ

* Đơn vị bầu cử số 8 (gồm toàn bộ huyện Tháp Mười) gồm:

1. Bà Nguyễn Thị Ngọc Dung

2. Ông Nguyễn Thanh Hưng

3. Ông Nhị Văn Khải

4. Ông Phạm Thiện Nghĩa

* Đơn vị bầu cử số 9 (gồm các xã: Gáo Giồng, Phương Thịnh, Phương Trà, Ba Sao, Tân Nghĩa, Phong Mỹ thuộc huyện Cao Lãnh) gồm:

1. Ông Trần Văn Hiếu

2. Ông Kiều Thế Lâm

3. Ông Võ Công Minh

* Đơn vị bầu cử số 10 (gồm các xã: Nhị Mỹ, An, Bình, Mỹ Thọ, Tân Hội Trung, Mỹ Xương, Mỹ Hội, thị trấn Mỹ Thọ thuộc huyện Cao Lãnh) gồm:

1. Ông Lê Hữu Minh

2. Ông Phan Văn Thắng

3. Bà Đỗ Thị Thanh Trang

* Đơn vị bầu cử số 11 (gồm các xã: Bình Hàng Trung, Bình Hàng Tây, Mỹ Long, Bình Thạnh, Mỹ Hiệp thuộc huyện Cao Lãnh) gồm:

1. Ông Đoàn Tấn Bửu

2. Bà Võ Thị Ánh Hoa

3. Bà Huỳnh Thị Hoài Thu

* Đơn vị bầu cử số 12 (gồm các xã: Mỹ Ngãi, Mỹ Tân, Mỹ Trà và các phường 1, 2, 3, 11, Mỹ Phú thuộc thành phố Cao Lãnh) gồm:

1. Ông Lê Thành Công

2. Ông Nguyễn Văn Dương

3. Bà Lê Thị Hồng Phượng

* Đơn vị bầu cử số 13 (gồm các xã: Tân Thuận Tây, Tân Thuận Đông, Tịnh Thới và các phường 4, 6, Hòa Thuận thuộc thành phố Cao Lãnh) gồm:

1. Ông Trần Văn Đoàn

2. Ông Lê Minh Hoan

3. Ông Phan Văn Thương

* Đơn vị bầu cử số 14 (gồm các xã: Định Yên, Định An, Bình Thạnh, Vĩnh Thạnh, Long Hưng B và thị trấn Lấp Vò thuộc huyện Lấp Vò) gồm:

1. Ông Lê Minh Hùng

2. Ông Châu Hồng Phúc

3. Ông Bùi Văn Thành

* Đơn vị bầu cử số 15 (gồm các xã: Bình Thạnh Trung, Hội An Đông, Mỹ An Hưng A, Mỹ An Hưng B, Tân Mỹ, Tân Khánh Trung, Long Hưng A thuộc huyện Lấp Vò) gồm:

1. Bà Trương Thị Diệp

2. Ông Trần Anh Dũng

3. Ông Trần Văn Sáu

* Đơn vị bầu cử số 16 (gồm các xã: Tân Phước, Tân Thành, Long Hậu, Hòa Thành, Tân Dương, thị trấn Lai Vung thuộc huyện Lai Vung) gồm:

1. Ông Nguyễn Hữu Đức

2. Ông Hồ Thanh Phương

3. Ông Nguyễn Trọng Quí

* Đơn vị bầu cử số 17 (gồm các xã: Phong Hòa, Định Hòa, Tân Hòa, Long Thắng, Vĩnh Thới, Hòa Long thuộc huyện Lai Vung) gồm:

1. Ông Đặng Đức Duy

2. Ông Đặng Ngọc Thiên Kiêm

3. Ông Nguyễn Vĩnh Luận

* Đơn vị bầu cử số 18 (gồm toàn bộ TP.Sa Đéc) gồm:

1. Ông Trần Bạch Mai (Thượng tọa Thích Chơn Minh)

2. Ông Trần Trí Quang

3. Ông Lê Hồng Tho

4. Ông Lê Quang Thơm

* Đơn vị bầu cử số 19 (gồm các xã: An Hiệp, An Nhơn, Tân Bình, Tân Nhuận Đông, Phú Hựu, thị trấn Cái Tàu Hạ thuộc huyện Châu Thành) gồm:

1. Ông Tô Hoàng Khương

2. Ông Trần Hữu Tài

3. Bà Lê Thị Phi Yến

* Đơn vị bầu cử số 20 (gồm các xã: Tân Phú Trung, Tân Phú, Phú Long, Hòa Tân, An Khánh, An Phú Thuận thuộc huyện Châu Thành) gồm:

1. Ông Phạm Văn Dũng

2. Ông Đoàn Minh Lý

3. Bà Nguyễn Thị Kim Tuyến

T.H