Ủy ban Bầu cử tỉnh Gia Lai công bố danh sách 80 người trúng cử đại biểu HĐND tỉnh Gia Lai nhiệm kỳ 2016-2021.

Danh sách 80 đại biểu HĐND tỉnh Gia Lai nhiệm kỳ 2016-2021 bao gồm:

Đơn vị bầu cử số 1:

1. Nguyễn Thị Liễu, Thành ủy viên, Bí thư Thành đoàn Pleiku.

2. Phan Thanh Tám, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Bí thư Đảng ủy, Trưởng Công an TP. Pleiku.

3. Nguyễn Trung Kiên, Thành ủy viên, Phó Trưởng phòng Kinh tế TP. Pleiku.

Đơn vị bầu cử số 2:

4. Y Khum, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Trưởng Ban Dân vận Thành ủy Pleiku.

5. Trần Lệ Nhung, Tỉnh ủy viên, Ủy viên Ban chấp hành Tổng LĐLĐ Việt Nam, Chủ tịch LĐLĐ tỉnh.

6. Trần Xuân Quang, Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch UBND TP. Pleiku.

Đơn vị bầu cử số 3:

7. Vũ Tiến Anh, Phó Chánh Văn phòng Đoàn ĐBQH và HĐND tỉnh.

8. Võ Thị Bảo Ngân, Thành ủy viên, Phó Ban Tuyên giáo Thành ủy Pleiku.

9. Võ Ngọc Thành, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh.

Đơn vị bầu cử số 4:

10. Nguyễn Thị Tường Linh, Thành ủy viên, Trưởng Phòng Tư pháp TP. Pleiku.

11. Trịnh Duy Thuân, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy Pleiku.

12. Trần Phúc Tri (Thượng tọa Thích Tâm Mãn), Phó ban trị sự, Trưởng ban Hoằng pháp Phật giáo tỉnh.

Đơn vị bầu cử số 5:

13. Đỗ Đình Bằng, Chủ tịch HĐQT Công ty cổ phần Đầu tư hạ tầng kỹ thuật Gia Lai.

14. Kpui H' Blê, Phó Bí thư Chi bộ Mặt trận và các đoàn thể huyện Chư Sê, Chủ tịch Hội LHPN huyện Chư Sê.

15. Nguyễn Thị Thanh Thủy, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ nhiệm Thường trực Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy.

Đơn vị bầu cử số 6:

16. Nguyễn Hồng Hà, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Chư Sê.

17. Lê Thị Ngọc Lam, Phó Giám đốc Sở Tư pháp.

18. Dương Văn Tuấn, Bí thư chi bộ, Phó Trưởng ban chuyên trách Ban Văn hóa xã hội HĐND tỉnh.

Đơn vị bầu cử số 7:

19. Y Khâm, Chánh Văn phòng Hội Nông dân tỉnh.

20. Trần Duy Linh (Linh mục Trần Duy Linh), linh mục chánh xứ, giáo xứ Lệ Chí, xã Nam Yang, huyện Đak Đoa.

21. Nguyễn Hữu Thọ, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Đak Đoa.

Đơn vị bầu cử số 8:

22. Nguyễn Đức Hoàng, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh.

23. Giang Kim Pă (Giang H’ Đan), Huyện ủy viên, Bí thư Đảng ủy xã Ia Pết, huyện Đak Đoa.

24. Uyên (mục sư Uyên), Mục sư.

Đơn vị bầu cử số 9:

25. Nguyễn Hữu Chí, Đảng ủy viên, Trưởng phòng Công tác HĐND tỉnh.

26. Rah Lan H' Chiếu, Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Chư Prông.

27. Huỳnh Minh Thuận, Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở GD&ĐT.

Đơn vị bầu cử số 10:

28. Bùi Văn Hội (Bùi Viết Hội), Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Chư Prông.

29. Ksor Kut, Ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ Cục thuế, Phó Cục trưởng Cục Thuế tỉnh.

30. Châu Ngọc Tuấn, Phó Bí thư Tỉnh ủy.

Đơn vị bầu cử số 11:

31. Rcom Sa Duyên, Phó Giám đốc Sở LĐTB&XH tỉnh.

32. Phạm Thị Tố Hải, Tỉnh ủy viên, Chủ tịch Hội LHPN tỉnh.

33. Ksor Khiếu, Huyện ủy viên, Phó Chủ tịch Hội đồng nhân dân huyện Ia Grai.

34. Huỳnh Quang Thái, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Ia Grai.

35. Trương Thế Vinh, Phó Bí thư Đảng ủy Y tế, Trưởng Phòng Y tế huyện Ia Grai.

Đơn vị bầu cử số 12:

36. Nguyễn Duy Anh, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Krông Pa.

37. Huỳnh Nữ Thu Hà, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch UBND tỉnh.

38. Nguyễn Hoàng Phong, Tỉnh ủy viên, Ủy viên Ban chấp hành Trung ương đoàn, Bí thư Tỉnh đoàn.

39. Nguyễn Đình Phương, Phó Trưởng ban Kinh tế-Ngân sách HĐND tỉnh.

40. Ksor Tin, Huyện ủy viên, Trưởng phòng Tài chính-Kế hoạch huyện Krông Pa.

Đơn vị bầu cử số 13:

41. Võ Văn Bình, Phó Chánh án Tòa án nhân dân tỉnh.

42. Siu Hương, Phó Bí thư chi bộ, Phó Giám đốc Trung tâm trợ giúp pháp lý, Sở Tư pháp.

43. Phạm Văn Lượng, Huyện ủy viên, Trưởng phòng Tài chính-Kế hoạch huyện Phú Thiện.

44. Đỗ Ngọc Thành, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Phú Thiện.

45. Dương Văn Trang, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh.

Đơn vị bầu cử số 14:

46. Đoàn Bảy, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Chư Păh.

47. Rah Lan Chung, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng Ban Nội chính Tỉnh ủy.

48. Lê Tuấn Hiền, Đại tá, Phó Bí thư Đảng ủy Quân sự tỉnh, Chính ủy Bộ chỉ huy Quân sự tỉnh.

49. Rơ Châm H' Phík, Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban Dân vận Huyện ủy Chư Păh.

Đơn vị bầu cử số 15:

50. Lê Phan Lương, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy.

51. Siu H' Phiết, Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Trưởng ban Dân vân Huyện ủy Chư Pưh.

52. Nguyễn Tư Sơn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Chư Pưh.

53. Lê Anh Tuân, Công tác văn phòng, Tổng thư ký Liên hiệp các Hội khoa học và kỹ thuật tỉnh.

Đơn vị bầu cử số 16:

54. Ayun H Bút, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh.

55. Võ Thanh Hùng, Tỉnh ủy viên, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Đức Cơ.

56. Rơ Châm H' Phíp, Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Huyện ủy Đức Cơ.

Đơn vị bầu cử số 17:

57. Đinh Ly An, Phó Bí thư Tỉnh đoàn.

58. Đặng Phan Chung, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Thẩm phán, Chánh án Tòa án nhân dân tỉnh.

59. Trương Văn Đạt, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy KBang.

60. Nguyễn Thị Hồng Phương, Huyện ủy viên, Chánh Thanh tra huyện Kbang.

Đơn vị bầu cử số 18:

61. Lê Thị Kiều Hạnh, Hiệu trưởng Trường THCS Lê Hồng Phong, thị xã An Khê.

62. Nguyễn Văn Hòe, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Nhà máy đường An Kê.

63. Nguyễn Thị Thanh Lịch, Tỉnh ủy viên, Bí thư Thị ủy, Chủ tịch HĐND thị xã An Khê.

64. Huỳnh Văn Tâm, Tỉnh ủy viên, Phó Trưởng ban Tổ chức Tỉnh ủy, Giám đốc Sở Nội vụ.

65. Hồ Phước Thành, Tỉnh ủy viên, Phó Bí thư Đảng bộ Sở KH&ĐT, Giám đốc Sở KH&ĐT.

Đơn vị bầu cử số 19:

66. Krung Dam Đoàn, Huyện ủy viên, Phó Chủ tịch UBND huyện Mang Yang.

67. Huỳnh Thế Mạnh, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Mang Yang.

68. Nguyễn Văn Quân, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy.

Đơn vị bầu cử số 20:

69. Kpă Thuyên, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh.

70. Nguyễn Thị Thùy Trang, Huyện ủy viên, Ủy viên Ban Chấp hành Tỉnh đoàn, Bí thư Huyện đoàn Ia Pa.

71. Võ Anh Tuấn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Ia Pa.

Đơn vị bầu cử số 21:

72. Hồ Văn Điềm, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh.

73. Trần Cao Nguyên, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Kông Chro.

74. Đinh Thanh Xuân (Đinh Văn Xuân), Huyện ủy viên, Phó Chủ tịch HĐND Huyện Kông Chro.

Đơn vị bầu cử số 22:

75. Trần Hữu Đức, Tỉnh ủy viên, Chánh Thanh tra tỉnh.

76. Ngô Khắc Ngọc, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Đak Pơ.

77. Trường Trung Tuyến, Huyện ủy viên, Bí thư Đảng ủy xã Yang Bắc, huyện Đak Pơ.

Đơn vị bầu cử số 23:

78. Thái Thanh Bình, Tỉnh ủy viên, Bí thư thị ủy Ayun Pa.

79. Nguyễn Xuân Quang (Nguyễn Đình Quang), Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ khối cơ quan tỉnh, Viện Trưởng Viện kiểm sát nhân dân tỉnh.

80. Nay Hồng Tâm, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tổ chức Thị ủy Ayun Pa.

P.V