Ngày 27/5, Ủy ban Bầu cử tỉnh Đồng Nai đã công bố kết quả bầu cử đại biểu HĐND tỉnh khóa IX, nhiệm kỳ 2016-2021 với danh sách 87 người trúng cử.

Danh sách 87 đại biểu trúng cử HĐND tỉnh nhiệm kỳ 2016-2021 bao gồm:

Đơn vị bầu cử số 1: Gồm các phường: Tân Biên, Hố Nai, Tân Hòa thuộc TP.Biên Hòa

1. Ông Huỳnh Tấn Đạt: Phó bí thư thường trực Thành ủy Biên Hòa, được 60.154 phiếu, đạt 74,47%

2. Ông Đào Văn Phước: Tỉnh ủy viên, Phó chủ nhiệm thường trực Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy Đồng Nai, được 56.294 phiếu, đạt 69,70%

3. Bà Triệu Thị Huỳnh Hoa: Phó chánh án Tòa án nhân dân tỉnh Đồng Nai, được 55.120 phiếu, đạt 68,24%

Đơn vị bầu cử số 2: Gồm các phường: Tân Phong, Tân Tiến, Trảng Dài thuộc TP.Biên Hòa

1. Ông Tô Thành Liêm: Phó chỉ huy trưởng Bộ Chỉ huy quân sự tỉnh, được 66.410 phiếu, đạt 66,20%

2. Ông Nguyễn Thanh Hùng: Phó giám đốc Viễn thông Đồng Nai, được 65.442 phiếu, đạt 65,24%

3. Bà Lê Thị Ngọc Loan: Tỉnh ủy viên, Chủ tịch Hội Liên hiệp phụ nữ tỉnh, được 60.449 phiếu, đạt 60,26%

Đơn vị bầu cử số 3: gồm các phường: Quang Vinh, Thống Nhất, Trung Dũng thuộc TP.Biên Hòa

1. Ông Lại Thế Thông: Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Phó chủ tịch UBND TP.Biên Hòa, được 29.461 phiếu, đạt 67,14%

2. Ông Lê Văn Dành: Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy Biên Hòa, được 28.224 phiếu, đạt 64,32%

3. Bà Trương Thị Mỹ Dung: Phó chánh Thanh tra tỉnh Đồng Nai, được 27.107 phiếu, đạt 61,78%

Đơn vị bầu cử số 4: Gồm các phường: Bửu Long, Hòa Bình, Quyết Thắng, Thanh Bình thuộc TP.Biên Hòa

1. Ông Phạm Anh Dũng: Phó bí thư Thành ủy, Chủ tịch UBND TP.Biên Hòa, được 26.717 phiếu, đạt 69,37%

2. Ông Trần Dương Vũ: Phó trưởng phòng Phòng Quản lý đô thị TP.Biên Hòa, được 23.668 phiếu, đạt 61,42%

3. Ông Viên Hồng Tiến: Giám đốc Sở Tư pháp, được 21.406 phiếu, đạt 55,55%

Đơn vị bầu cử số 5: Gồm các phường: An Bình, Long Bình Tân và xã Long Hưng thuộc TP. Biên Hòa

1. Ông Nguyễn Văn Kim: Tỉnh ủy viên, Phó giám đốc Công an tỉnh, được 45.827 phiếu, đạt 69,42%

2. Ông Lê Ngọc Minh: Phó trưởng ban Ban Nội chính Tỉnh ủy, được 45.045 phiếu, đạt 68,23%

3. Bà Trần Thị Thu Hằng: Chánh văn phòng Hội Văn học nghệ thuật Đồng Nai, được 37.716 phiếu, đạt 57,13%

Đơn vị bầu cử số 6: Gồm các phường: Tam Hiệp, Tân Hiệp, Tân Mai thuộc TP.Biên Hòa

1. Bà Nguyễn Thị Thanh Dung: Phó hiệu trưởng Trường THPT chuyên Lương Thế Vinh, được 36.667 phiếu, đạt 67,41%

2. Ông Lê Quang Trung: Phó giám đốc Sở Y tế được 36.503 phiếu, đạt 67,11%

3. Ông Phùng Văn Thanh: Phó trưởng phòng nghiệp vụ y Sở Y tế được 34.442 phiếu, đạt 63,32%

Đơn vị bầu cử số 7: Gồm các phường: Bửu Hòa, Tân Vạn và 3 xã: Hiệp Hòa, Hóa An, Tân Hạnh thuộc TP.Biên Hòa

1. Ông Nguyễn Phú Cường: Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy Đồng Nai, được 47.756 phiếu, đạt 75,52%

2. Ông Huỳnh Ngọc Long: Giám đốc Trung tâm dịch vụ việc làm tỉnh Đồng Nai, được 37.698 phiếu, đạt 59,61%

3. Ông Lê Kim Bằng: Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Văn hóa - thể thao và du lịch, được 36.271 phiếu, đạt 57,36%

Đơn vị bầu cử số 8: Gồm các phường: Bình Đa, Long Bình, Tam Hòa thuộc TP.Biên Hòa

1. Ông Đặng Mạnh Trung: Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy, được 60.994 phiếu, đạt 66,19%

2. Ông Huỳnh Văn Lưu: Tỉnh ủy viên, Viện trưởng Viện Kiểm sát nhân dân tỉnh Đồng Nai, được 57.625 phiếu, đạt 62,53%

3. Ông Nguyễn Kim Long: Chủ tịch Hội đồng thành viên, Tổng công ty công nghiệp thực phẩm Đồng Nai, được 55.740 phiếu, đạt 60,49%

Đơn vị bầu cử số 9: Gồm các xã: An Hòa, Phước Tân, Tam Phước thuộc TP.Biên Hòa

1. Ông Lê Hà (Thượng tọa Thích Bửu Chánh): Phó Trưởng ban - Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo tỉnh Đồng Nai, được 58.971 phiếu, đạt 58,06%

2. Bà Nguyễn Thị Kim Hương: Thành ủy viên, Trưởng phòng Tư pháp TP.Biên Hòa, được 54.781 phiếu, đạt 53,93%

3. Bà Phạm Thị Mỹ Phương: Phó trưởng phòng Kinh tế TP.Biên Hòa, được 53.480 phiếu, đạt 52,65%

Đơn vị bầu cử số 10: Gồm các xã: Tam An, An Phước, Long Đức, Lộc An, Bình Sơn, Bình An và thị trấn Long Thành thuộc huyện Long Thành

1. Ông Ngô Thế Ân: Phó bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Long Thành, được 62.607 phiếu, đạt 69,05%

2.Bà Trương Thị Kim Huệ: Phó giám đốc Sở GD-ĐT, được 61.906 phiếu, đạt 68,28%

3. Ông Nguyễn Quốc Hùng: Tỉnh ủy viên, Phó chủ tịch UBND tỉnh Đồng Nai, được 60.514 phiếu, đạt 66,74%

Đơn vị bầu cử số 11: Gồm các xã: Cẩm Đường, Suối Trầu, Long An, Long Phước, Phước Thái, Tân Hiệp, Bàu Cạn, Phước Bình thuộc huyện Long Thành

1. Ông Nguyễn Quốc Cường: Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Long Thành, được 58.467 phiếu, đạt 71,39%

2. Ông Nguyễn Minh Hoàng: Phó giám đốc Sở Xây dựng, được 51.728 phiếu, đạt 63,16%

3. Ông Trương Đình Quốc: Giám đốc Điện lực Long Thành, được 46.090 phiếu, đạt tỷ lệ 56,28%

Đơn vị bầu cử số 12: Gồm các xã: Phước An, Long Thọ, Hiệp Phước, Phước Thiền, Phú Hội, Long Tân thuộc huyện Nhơn Trạch

1. Ông Quách Hữu Đức: Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Nhơn Trạch, được 85.257 phiếu, đạt 77,98%

2. Ông Dương Minh Dũng: Phó giám đốc phụ trách Sở Công thương, được 83.888 phiếu, đạt 76,72%

3. Bà Nguyễn Hòa Hiệp: Tỉnh ủy viên, Phó chủ tịch UBND tỉnh Đồng Nai, được 82.844 phiếu, đạt 75,77%

Đơn vị bầu cử số 13: Gồm các xã: Phú Thạnh, Phú Đông, Đại Phước, Phú Hữu, Phước Khánh, Vĩnh Thanh thuộc huyện Nhơn Trạch

1. Bà Nguyễn Thị Thu Hiền: Trưởng ban Ban Văn hóa - xã hội HĐND tỉnh, được 44.601 phiếu, đạt 68,22%

2. Ông Lê Mạnh Dũng: Phó bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Nhơn Trạch, được 44.046 phiếu, đạt 67,37%

3. Bà Nguyễn Thị Hồng Ngân: Phó giám đốc Trung tâm Tư vấn pháp luật - Hội Luật gia tỉnh, được 43.016 phiếu, đạt 65,80%

Đơn vị bầu cử số 14: Gồm các xã: Hố Nai 3, Bắc Sơn, Bình Minh, Giang Điền, Quảng Tiến, An Viễn, Đồi 61 thuộc huyện Trảng Bom

1. Bà Vũ Thị Minh Châu: Phó bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Trảng Bom, được 79.698 phiếu, đạt 76,75%

2. Bà Lưu Thị Hà: Phó trưởng phòng Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Đồng Nai, được 68.923 phiếu, đạt 66,37%

3. Bà Giang Thị Thu Nga: Phó giám đốc Sở Thông tin - truyền thông, được 65.945 phiếu, đạt 63,51%

Đơn vị bầu cử số 15: Gồm các xã: Sông Trầu, Cây Gáo, Thanh Bình, Tây Hòa, Trung Hòa, Đông Hòa, Hưng Thịnh, Sông Thao, Bàu Hàm và thị trấn Trảng Bom thuộc huyện Trảng Bom

1. Ông Nguyễn Sơn Hùng: Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Trảng Bom, được 92.627 phiếu, đạt 80,44%

2. Bà Nguyễn Thị Nga: Phó bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Trảng Bom, được 86.982 phiếu, đạt 75,73%

3. Bà Nguyễn Thị Như Ý: Tỉnh ủy viên, Phó chủ tịch thường trực Liên đoàn Lao động tỉnh, được 85.341 phiếu, đạt 74,11%

Đơn vị bầu cử số 16: Gồm các xã: Bình Hòa, Tân Bình, Bình Lợi, Thạnh Phú, Thiện Tân, Tân An thuộc huyện Vĩnh Cửu

1. Ông Nguyễn Tấn Phước: Phó bí thư thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Vĩnh Cửu, được 33.227 phiếu, đạt 69,46%

2. Ông Huỳnh Thành Vinh: Phó giám đốc Sở Nông nghiệp - phát triển nông thôn, được 32.778 phiếu, đạt 68,52%

3. Bà Mai Thị Thúy Phượng: Giám đốc Công ty TNHH tin học Mai Phương, được 27.738 phiếu, đạt 57,99%

Đơn vị bầu cử số 17: Gồm các xã: Trị An, Hiếu Liêm, Mã Đà, Phú Lý, Vĩnh Tân và thị trấn Vĩnh An thuộc huyện Vĩnh Cửu

1. Ông Võ Văn Phi: Phó bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Vĩnh Cửu, được 38.777 phiếu, đạt 69,62%

2. Ông Nguyễn Văn Thuộc: Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Nội vụ, được 36.433 phiếu, đạt 65,42%

3. Ông Nguyễn Đồng Thanh: Phó giám đốc Trung tâm Phát triển quỹ đất thuộc Sở Tài nguyên - môi trường, được 33.058 phiếu, đạt 59,36%

Đơn vị bầu cử số 18: Gồm các xã: Hưng Lộc, Lộ 25, Bàu Hàm 2, Xuân Thạnh, Xuân Thiện thuộc huyện Thống Nhất

1. Ông Huỳnh Văn Tịnh: Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Lao động - thương binh và xã hội, được 36.352 phiếu, đạt 71,71%

2. Bà Huỳnh Ngọc Kim Mai: Phó trưởng ban Ban Văn hóa - xã hội, HĐND tỉnh, được 35.888 phiếu, đạt 70,80%

3. Ông Thái Bảo: Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Thống Nhất, được 35.702 phiếu, đạt 70,43%

Đơn vị bầu cử số 19: Gồm các xã: Quang Trung, Gia Kiệm, Gia Tân 1, Gia Tân 2, Gia Tân 3 thuộc huyện Thống Nhất

1. Bà Hoàng Thị Bích Hằng: Tỉnh ủy viên, Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh Đồng Nai, được 64.054 phiếu, đạt 84,02%

2. Ông Trần Văn Chiến: Phó bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Thống Nhất, được 63.859 phiếu, đạt 83,77%

3. Bà Đồng Thị Quế Anh: Phó giám đốc, Nhà hát nghệ thuật truyền thống Đồng Nai, được 62.718 phiếu, đạt 82,27%

Đơn vị bầu cử số 20: Gồm các xã, phường: phường Xuân Hòa, phường Phú Bình, phường Xuân Bình, phường Xuân An, xã Hàng Gòn, xã Xuân Tân, xã Bàu Sen, xã Xuân Lập thuộc TX.Long Khánh

1. Ông Nguyễn Văn Nải: Tỉnh ủy viên, Bí thư Thị ủy, Chủ tịch HĐND TX.Long Khánh, được 42.146 phiếu, đạt 73,07%

2. Ông Đinh Quốc Thái: Phó bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh, được 40.144 phiếu, đạt 69,60%

3. Bà Nguyễn Phương Lan: Giám đốc Sở Ngoại vụ, được 37.330 phiếu, đạt 64,72%

Đơn vị bầu cử số 21: Gồm các xã, phường: phường Xuân Trung, phường Xuân Thanh, xã Bàu Trâm, xã Bảo Vinh, xã Bảo Quang, xã Suối Tre, xã Bình Lộc thuộc TX.Long Khánh

1. Bà Đỗ Thị Hòa Bình: Phó trưởng phòng công tác HĐND tỉnh - Văn phòng HĐND tỉnh, được 39.675 phiếu, đạt 67,87%

2. Ông Hồ Văn Nam: Phó bí thư Thị ủy, Chủ tịch UBND TX.Long Khánh, được 39.518 phiếu, đạt 67,61%

3. Bà Nguyễn Thị Kim Hương: Phó hiệu trưởng Trường cao đẳng nghề công nghệ cao Đồng Nai, được 33.793 phiếu, đạt 57,81%

Đơn vị bầu cử số 22: Gồm các xã: Nhân Nghĩa, Xuân Quế, Sông Nhạn, Thừa Đức, Xuân Đường, Long Giao, Xuân Mỹ thuộc huyện Cẩm Mỹ

1. Ông Vũ Thanh Tùng: Phó bí thư thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Cẩm Mỹ, được 37,143 phiếu, đạt 75,67%

2. Ông Đặng Minh Đức: Phó giám đốc Sở Tài nguyên - môi trường, được 36.139 phiếu, đạt 73,63%

3. Bà Đặng Thị Kim Thắm: Phó trưởng phòng công tác HĐND tỉnh - Văn phòng HĐND tỉnh, được 35.151 phiếu, đạt 71,61%

Đơn vị bầu cử số 23: Gồm các xã: Xuân Bảo, Bảo Bình, Xuân Đông, Xuân Tây, Sông Ray, Lâm San thuộc huyện Cẩm Mỹ

1. Ông Nguyễn Văn Quang: Phó bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Cẩm Mỹ, được 60.274 phiếu, đạt 84,50%

2. Ông Lê Quang Bình: Phó giám đốc Sở Giao thông - vận tải, được 54.844 phiếu, đạt 76,89%

3. Ông Trần Văn Quang: Trưởng ban Ban Pháp chế HĐND tỉnh, được 47.984 phiếu, đạt 67,27%

Đơn vị bầu cử số 24: Gồm các xã: Xuân Hưng, Xuân Hòa, Xuân Tâm, Xuân Thành, Xuân Trường, Xuân Hiệp và thị trấn Gia Ray thuộc huyện Xuân Lộc

1. Bà Nguyễn Thị Cát Tiên: Phó bí thư thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Xuân Lộc, được 81.739 phiếu, đạt 84,08%

2. Ông Phạm Ngọc Tuấn: Phó chủ tịch HĐND tỉnh Đồng Nai, được 79.611 phiếu, đạt 81,89%

3. Ông Lâm Thanh Đức: Chủ tịch Hội đồng thành viên kiêm Giám đốc Công ty TNHH thương mại, dịch vụ sản xuất và chăn nuôi Thanh Đức, được 77.679 phiếu, đạt 79,90%

Đơn vị bầu cử số 25: Gồm các xã: Suối Cao, Xuân Bắc, Suối Cát, Lang Minh, Xuân Thọ, Xuân Phú, Xuân Định, Bảo Hòa thuộc huyện Xuân Lộc

1. Ông Hồ Văn Hà: Phó bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Xuân Lộc, được 73.339 phiếu, đạt 87,53%

2. Bà Bùi Thị Bích Thủy: Tỉnh ủy viên, Bí thư Tỉnh đoàn, được 67.918 phiếu, đạt 81,06%

3. Bà Đặng Minh Nguyệt: Tỉnh ủy viên, Phó trưởng ban thường trực Ban Tổ chức Tỉnh ủy, được 64.194 phiếu, đạt 76,62%

Đơn vị bầu cử số 26: Gồm các xã: Phú Cường, Túc Trưng, La Ngà, Phú Ngọc, Thanh Sơn, Suối Nho, Phú Túc thuộc huyện Định Quán

1. Bà Nguyễn Thị Thanh Yên: Phó bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Định Quán, được 67.449 phiếu, đạt 77,93%

2. Ông Hồ Thanh Sơn: Tỉnh ủy viên, Trưởng ban Ban Dân vận Tỉnh ủy, được 60.555 phiếu, đạt 69,96%

3. Bà Hồ Thanh Trúc: Phó trưởng phòng Kế hoạch - tài chính huyện Định Quán, được 44.412 phiếu, đạt 51,31%

Đơn vị bầu cử số 27: Gồm các xã: Ngọc Định, Phú Lợi, Phú Vinh, Phú Tân, Gia Canh, Phú Hòa và thị trấn Định Quán thuộc huyện Định Quán

1. Ông Nguyễn Trung Thành: Phó bí thư thường trực Huyện ủy Định Quán, được 64.481 phiếu, đạt 80,04%

2. Ông Cao Tiến Dũng: Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Kế hoạch - đầu tư, được 59.360 phiếu, đạt 73,68%

3. Bà Nguyễn Thị Thu Hiền: Phó trưởng phòng Quản lý điều hành - Trung tâm thể dục thể thao tỉnh, được 45.989 phiếu, đạt 57,09%

Đơn vị bầu cử số 28: Gồm các xã: Phú Điền, Trà Cổ, Phú Lộc, Phú Thịnh, Phú Lập, Tà Lài, Núi Tượng, Nam Cát Tiên, thị trấn Tân Phú thuộc huyện Tân Phú

1. Ông Võ Tuấn Dũng: Phó bí thư Huyện ủy Tân Phú, được 48.639 phiếu, đạt 74,20%

2. Ông Trần Đình Chính: Trưởng phòng công tác HĐND - Văn phòng HĐND tỉnh, được 38.978 phiếu, đạt 59,46%

3. Ông Dương Hòa Hiệp: Chủ tịch Hội Cựu chiến binh tỉnh, được 36.718 phiếu, đạt 56,02%

Đơn vị bầu cử số 29: Gồm các xã: Phú An, Đắc Lua, Phú Sơn, Phú Trung, Phú Bình, Phú Lâm, Thanh Sơn, Phú Xuân, Phú Thanh thuộc huyện Tân Phú

1. Ông Trần Bá Đạt: Phó bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Tân Phú, được 46.290 phiếu, đạt 70,85%

2. Ông Huỳnh Thanh Bình: Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Tài chính, được 44.503 phiếu, đạt 68,12%

3. Ông Phạm Ngọc Hưng: Huyện ủy viên, Trưởng phòng Nông nghiệp - phát triển nông thôn huyện Tân Phú, được 36.206 phiếu, đạt 55,42%.

T.H