Cho đến hết ngày 10/6, Việt Nam đang đứng thứ 2 toàn đoàn với 115 huy chương.

10/6 là một ngày bội thu HCV với đoàn Việt Nam với 15 HCV, trong đó riêng bộ môn Điền kinh đóng góp tới 5, thể dục dụng cụ 4 và Boxing 3. 

Ở môn bơi lội, cô gái vàng Ánh Viên và Lâm Quang Nhật tiếp tục lập thêm 2 kỷ lục SEA Games.

Cô gái vàng bơi lội Việt Nam - Ánh Viên. ảnh: VTV Online

Trận gặp Thái Lan của U23 Việt Nam kết thúc với tỉ số 1-3. Đội tuyển Việt Nam lần đầu tiên thua trận ở vòng loại bóng đá nam SEA Games 28, đứng vị trị thứ 2 bảng B. 

Hôm nay 11/6 vẫn được dự đoán là một ngày vàng của thể thao Việt Nam khi nhiều nội dung thi đấu có lợi thế của Việt Nam tiếp tục diễn ra. 

Dưới đây là lịch thi đấu SEA Games 28 ngày 11/6 một số nội dung đáng chú ý:

Bơi lội

8g01: 50m ếch nam (Phan Gia Mẫn) - chung kết lúc 18g.

8g03: 50m tự do nữ (Nguyễn Diệp Phương Trâm) - chung kết lúc 18g04.

8g05: 50m  ngửa nam (Trần Duy Khôi) - chung kết lúc 19g38.

8g06: 200m ếch nữ (Nguyễn Thị Ánh Viên) - chung kết lúc 18g42.

8g12: 400m tự do nam (Hoàng Quý Phước) - chung kết lúc 18g48.

8g21: 100m bướm nữ (Lê Thị Mỹ Thảo và Nguyễn Thị Ánh Viên) - chung kết lúc 19g33.

Điền kinh

8g55: Nguyễn Ngọc Quang chạy vòng loại 110m rào nam.

15g05: Đào Văn Thủy và Nguyễn Thành Nhân thi đấu nhảy cao nam.

15g25: Đỗ Thị Thảo và Nguyễn Thị Phương thi đấu chung kết 1.500m nữ.

15g35: Dương Văn Thái thi đấu chung kết 1.500m nam.

15g45: Hoàng Thị Thanh, Phạm Thị Huệ thi đấu chung kết 10.000m nữ.

16g40: Trần Huệ Hoa, Vũ Thị Mến thi đấu nhảy ba bước nữ.

16g50: Trần Thị Yến Hoa chạy chung kết 100m rào nữ.

Xe đạp

9g: Trịnh Đức Tâm thi đấu cá nhân tính giờ nam.

Bắn súng

8g: 50m súng ngắn vòng loại cá nhân và chung kết đồng đội nam (Hoàng Xuân Vinh, Trần Quốc Cường, Nguyễn Hoàng Phương)

9g30: 25m súng ngắn vòng loại cá nhân và chung kết đồng đội nữ (Lê Thị Hoàng Ngọc, Phạm Thị Hà, Triệu Thị Hoa Hồng )

Bóng chuyền

11g: Tuyển nữ VN gặp Indonesia ở trận thứ hai bảng B.

18g: Tuyển nam VN gặp Indonesia ở lượt trận đầu tiên bảng B.

Bắn cung

+ Cung 1 dây đơn nam: Chu Đức Anh, Đào Trọng Kiên

09h00-10h00: Vòng 1/8, Tứ kết, Bán kết

+ Cung 1 dây đơn nữ: Lê Thị Thu Hiền, Lộc Thị Đào

09h0-10h00: Vòng 1/8, Tứ kết, Bán kết

+ Cung 1 dây đồng đội nam: Nguyễn Văn Duy/Đào Trọng Kiên/Chu Đức Anh

13h30-14h00: Tứ kết, Bán kết

+ Cung 1 dây đồng đội nữ: Nguyễn Phương Linh/Lộc Thị Đào/Lê Thị Thu Huyền

13h30-14h00: Tứ kết, Bán kết

+ Cung 1 dây đôi nam nữ: Lộc Thị Đào/Đào Trọng Kiên

14h30-15h00: Tứ kết, Bán kết

Bóng rổ

10h00: ĐT nam Việt Nam - Thái Lan

12h00: ĐT nữ Việt Nam - Indonesia

Bowling

+ Bowling ba người nội dung nam: Lê Công Hưng/Phạm Quốc Bảo Kỳ/Nguyễn Thành Phố, Lê Thanh Nhã/Nguyễn Trọng Hiếu

09h00: Vòng 1

13h00: Vòng 2

+ Bowling ba người nội dung nữ: Trần Thu Thủy/Đinh Thị Ngọc Thư/Nguyễn Thị Thu Huyền, Trương Thị Thanh Huyền

09h00: Vòng 1

13h00: Vòng 2

Đua xe đạp

09h00: Chung kết Xe đạp tính giờ đơn nam (Trịnh Đức Tâm)

Golf

+ Đơn nam: Trương Chí Quân, Đỗ Lê Gia Đạt

07h44: Vòng 3

+ Đơn nữ: Ngô Bảo Nghi, Nguyễn Thảo My, Trần Chiêu Dương

07h00: Vòng 2

+ Đồng đội nữ: Ngô Bảo Nghi/Nguyễn Thảo My/Trần Chiêu Dương

07h00: Vòng 2

Pencak Silat

+ Đối kháng nữ hạng 50kg-55kg: Trần Thị Thêm

16h20: Tứ kết

+ Đối kháng nam hạng 50kg-55kg: Võ Duy Phương

17h00: Tứ kết

+ Đối kháng nam hạng 55kg-60kg: Nguyễn Thái Linh

19h20: Tứ kết

+ Đối kháng nữ hạng 55kg-60kg: Hoàng Thị Loan

19h40: Tứ kết

Bi sắt

+ Đôi nam: Ngô Ron/Trần Thạch Lam

10h00-15h30: Tứ kết, Bán kết, Chung kết

+ Đôi nữ: Ngô Thị Huyền Trân/Nguyễn Thị Thi

10h00-15h30: Tứ kết, Bán kết, Chung kết

Rowing

+ 500m hạng nhẹ đơn nam: Nguyễn Văn Linh

09h00: Chung kết

+ 500m đơn nam mái chèo đôi: Nguyễn Văn Hà

09h30: Chung kết

+ 500m đôi nữ mái chèo đôi: Tạ Thanh Huyền/Phạm Thị Thảo

09h45: Chung kết

+ 500m đôi nam mái chèo đôi: Nguyễn Văn Tuấn/Nguyễn Văn Đức

10h00: Chung kết

+ 500m đôi nữ mái chèo đơn: Lê Thị An/Phạm Thị Huệ

10h15: Chung kết

+ 500m đôi nam mái chèo đơn: Đàm Văn Hiếu/Nguyễn Đình Huy

10h30: Chung kết

+ 500m bốn nam mái chèo đơn: Trần Quang Tùng/Trần Ngọc Đức/Trần Đăng Dũng/Phạm Minh Chinh

10h45: Chung kết

Cầu mây

+ Nội dung đội tuyển nữ: Lê Thị Tâm/Dương Thị Xuyên/Bùi Thị Hải Yến/Giáp Thị Hiển/Trần Thị Thu Hoài

11h00: Gặp Campuchia

Quần vợt

09h00: Tứ kết đơn nữ (Đào Minh Trang)

10h00: Vòng 1 đôi nữ (Trần Thị Tâm Hảo/Sĩ Bối Ngọc)

Bảng tổng sắp huy chương đến hết ngày 10/6:

Nguồn: VTV

BTV (Tổng hợp)