Kết thúc ngày thi đấu 13/6, đoàn thể thao Việt Nam đứng vị trí thứ 3 trong khi Thái Lan vươn lên số 1 trên bảng tổng sắp huy chương SEA Games 28.

Niềm hy vọng của người hâm mộ bóng đá Việt Nam đã không thành hiện thực khi đội tuyển U23 Việt Nam phải dừng bước sau trận thua ngày hôm qua 13/6. 

Ngày hôm nay, các vận động viên của đoàn thể thao Việt Nam sẽ tiếp tục tranh tài ở nhiều nội dung khác, trong đó có nhiều môn được kỳ vọng có huy chương như Pencak Silat, Rowling, Bóng chuyền....

Dưới đây là lịch thi đấu các SEA Games 28 ngày 14/6 (Nguồn: VTV Online)

Bắn cung

15h30: Chung kết Cung 3 dây đơn nam: Nguyễn Tiến Cương

Cầu lông

14h30: Tứ kết Đơn nữ: Vũ Thị Trang

16h00: Tứ kết Đôi nữ: Phạm Như Thảo/Thái Thị Hồng Gấm

16h45: Tứ kết Đôi nữ: Nguyễn Thị Sen/Vũ Thị Trang

Bóng rổ

09h00: Tranh hạng 7: ĐT nam Việt Nam - Timor Leste

Đua xe đạp

07h00: Chung kết Đua đường trường nam: Trịnh Đức Tâm, Mai Nguyễn Hưng, Nguyễn Thành Tâm, Huỳnh Thanh Tùng, Nguyễn Trường Tài, Lê Văn Duẩn

Thể dục nhịp điệu

10h00-12h15: Chung kết cá nhân: Trương Mai Nhất Linh, Trần Thị Thanh Thanh

Pencak Silat

09h00: Chung kết Đối kháng nam hạng 45kg-50kg: Diệp Ngọc Vũ Minh

13h00: Chung kết Đối kháng nam hạng 55kg-60kg: Nguyễn Thái Linh

13h30: Chung kết Đối kháng nữ hạng 55k-60kg: Hoàng Thị Loan

15h00: Chung kết Đối kháng nữ hạng 60kg-65kg: Nguyễn Thị Yến

15h30: Chung kết Đối kháng nam hạng 65kg-70kg: Vũ Văn Hoàng

16h00: Chung kết Đối kháng nam hạng 70kg-75kg: Trần Đình Nam

Bi sắt

10h00-19h00: Vòng loại Bộ ba nam: Mai Hữu Phước/Ngô Ron/Phạm Thế Trung/Trần Thạch Lam

10h00-19h00: Vòng loại Bộ ba nữ: Lê Thị Thu Mai/Ngô Thị Huyền Trân/Nguyễn Thị Thi/Trần Thị Diễm Trang

Rowing

09h00: Chung kết 1000m thuyền nhẹ đơn nam: Nguyễn Văn Linh

09h15: Chung kết 1000m thuyền nhẹ đơn nữ: Hồ Thị Lý

09h30: Chung kết 1000m đơn nam mái chèo đôi: Nguyễn Văn Hà

09h45: Chung kết 1000m thuyền nhẹ đôi nữ: Phạm Thị Thảo/Tạ Thanh Huyền

10h00: Chung kết 1000m thuyền nhẹ đôi nam: Nguyễn Văn Tuấn/Nguyễn Văn Đức

10h15: Chung kết 1000m đôi nữ mái chèo đơn: Lê Thị An/Phạm Thị Huệ

10h30: Chung kết 1000m đôi nam mái chèo đơn: Đàm Văn Hiếu/Nguyễn Đình Huy

10h45: Chung kết 1000m thuyền nhẹ bốn nam: Trần Quang Tùng/Trần Ngọc Đức/Trần Đăng Dũng/Phạm Minh Chinh

11h00: Chung kết 1000m thuyền nhẹ bốn nữ: Cao Thị Hảo/Phạm Thị Huệ/Trần Thị An/Nguyễn Thị Trịnh

Cầu mây

09h00: Đôi nữ: Nguyễn Thị Quyên/Trần Thị Việt Mỹ/Hoàng Thị Hòa - Lào

18h00: Đôi nữ: Nguyễn Thị Quyên/Trần Thị Việt Mỹ/Hoàng Thị Hòa - Indonesia

Taekwondo

13h15-18h30: Đối kháng nam hạng dưới 68kg: Phan Trung Đức

13h15-18h45: Đối kháng nữ hạng dưới 57kg: Phạm Thị Thu Hiền

13h45-19h18: Đối kháng nữ hạng dưới 62kg: Hà Thị Nguyên

Bóng chuyền

16h00: Bán kết: Nữ Việt Nam - Singapore

Bảng tổng sắp huy chương các đoàn đến hết ngày 13/6:

Hiện tại,Việt Nam đứng thứ 3 toàn đoàn sau Thái Lan và Singgapore. Nguồn ảnh: VTV

BTV (Tổng hợp)