Ủy ban bầu cử thành phố Hà Nội đã thông qua kết quả bầu cử đại biểu Quốc hội khóa 14 và đại biểu HĐND các cấp nhiệm kỳ 2016-2021.Theo đó, Thành phố đã bầu đủ 30 đại biểu Quốc hội, 105 đại biểu HĐND thành phố.

Trong số 30 đại biểu Quốc hội được bầu, Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đã trúng cử đại biểu Quốc hội khóa XIV với tỷ lệ phiếu rất cao hơn 86,32 %.  Tại đơn vị bầu cử số 1 (Ba Đình, Hoàn Kiếm, Tây Hồ) ngoài Tổng bí thư Nguyễn Phú Trọng còn có 2 vị trúng ĐBQH là Nguyễn Doãn Anh (Bộ Tư lệnh Thủ đô) 72,51% và Trần Thị Phương Hoa (Hội liên hiệp Phụ nữ Hà Nội) với 66,57 %.

Danh sách 30 đại biểu Quốc hội khóa XIV như sau:

1. Đơn vị bầu cử số 1 (Ba Đình, Hoàn Kiếm, Tây Hồ):

- Nguyễn Doãn Anh - Bộ Tư lệnh Thủ đô

- Trần Thị Phương Hoa - Hội Liên hiệp Phụ nữ Hà Nội

- Nguyễn Phú Trọng - Tổng Bí thư

2. Đơn vị bầu cử số 2 (Đống Đa, Hai Bà Trưng):

- Trần Việt Khoa - Học viện Quốc phòng

- Hoàng Văn Cường - Trường Đại học Kinh tế Quốc dân

- Nguyễn Quang Tuấn - Bệnh viện Tim Hà Nội

3. Đơn vị bầu cử số 3 (Hà Đông, Thanh Xuân, Cầu Giấy):

- Đào Tú Hoa - Tòa án nhân dân thành phố Hà Nội

- Nguyễn Thị Bích Ngọc - Hội đồng nhân dân thành phố Hà Nội

- Nguyễn Phi Thường - Tổng Công ty Vận tải Hà Nội

4. Đơn vị bầu cử số 4 (Hoàng Mai, Thanh Trì, Gia Lâm):

- Dương Minh Ánh - Trường Cao đẳng Nghệ thuật Hà Nội

- Nguyễn Hữu Chính - Tòa án nhân dân thành phố Hà Nội

- Lê Quân - Đại học Quốc Gia Hà Nội

5. Đơn vị bầu cử số 5 (Bắc TL, Nam TL, Đan Phượng, Hoài Đức):

- Đỗ Đức Hồng Hà - Học viện Tư pháp

- Đào Thanh Hải - Công an thành phố Hà Nội

- Nguyễn Thị Nguyệt Hường - Công ty Cổ phần Đầu tư TNG Holdings Việt Nam

6. Đơn vị bầu cử số 6 (Ứng Hòa, Mỹ Đức, Phú Xuyên, Thường Tín):

- Nguyễn Văn Chiến (Nguyễn Chiến) - Đoàn Luật sư Hà Nội

- Trần Thị Quốc Khánh - Ủy ban Khoa học, Công nghệ và Môi trường của Quốc hội

- Nguyễn Thị Lan - Học viện Nông nghiệp Việt Nam

7. Đơn vị bầu cử số 7 (Quốc Oai, Chương Mỹ, Thanh Oai):

- Nguyễn Quốc Bình - Công ty TNHH MTV Hanel

- Nguyễn Quốc Hưng - Tổng cục Du lịch

- Dương Quang Thành - Tập đoàn Điện lực Việt Nam

Đơn vị bầu cử số 8 (Ba Vì, Sơn Tây, Phúc Thọ, Thạch Thất):

- Nguyễn Văn Được - Hội Cựu chiến binh Việt Nam

- Hoàng Trung Hải - Thành ủy Hà Nội

- Ngọ Duy Hiểu - Huyện ủy Phúc Thọ

Đơn vị bầu cử số 9 (Long Biên, Đông Anh):

- Vũ Lưu Thị Mai - Vụ Tài chính - Ngân sách, Văn phòng Quốc hội

- Phạm Quang Thanh - Tổng công ty Du lịch Hà Nội

- Nguyễn Anh Trí - Viện Huyết học và Truyền máu Trung ương

Đơn vị bầu cử số 10 (Sóc Sơn, Mê Linh):

- Hòa thượng Thích Bảo Nghiêm - Chùa Quán sứ,số 73 phố Quán Sứ, quận Hoàn Kiếm

-  Bùi Huyền Mai - Hội đồng nhân dân thành phố Hà Nội

- Nguyễn Văn Thắng - Ngân hàng TMCP Công thương Việt Nam

PV